ครบทุกแมตช์!โปรแกรม ยูโร 2020 รอบสุดท้าย

แมตช์แรกในรอบแบ่งกลุ่ม

11/06/2021    

กลุ่มเอ               02.00น.            ตุรกี – อิตาลี                         สตาดิโอ โอลิมปิโก้, โรม

12/06/2021    

กลุ่มเอ             20.00น.            เวลส์ – สวิตเซอร์แลนด์            โอลิมปิก สเตเดี้ยม, บากู

กลุ่มบี               23.00น.            เดนมาร์ก – ฟินแลนด์              พาร์เคน สเตเดี้ยม, โคเปนเฮเก้น 

กลุ่มบี               02.00น.            เบลเยี่ยม – รัสเซีย                  เครสตอฟสกี้, เซนิต

13/06/2021

กลุ่มดี               20.00น.            อังกฤษ – โครเอเชีย                 เวมบลีย์, ลอนดอน

กลุ่มซี                23.00น.            ออสเตรีย – นอร์ธ มาซิโดเนีย      อารีน่า นาติโอนาล่า, บูคาเรสต์

กลุ่มซี                02.00น.            เนเธอร์แลนด์ – ยูเครน             โยฮัน ครัฟฟ์ อารีน่า, อัมสเตอร์ดัม

14/06/2021    

กลุ่มดี               20.00น.            สก็อตแลนด์ – สาธารณรัฐเช็ก     แฮมป์เด้น พาร์ค, กลาสโกว์

กลุ่มอี                23.00น.            โปแลนด์ – สโลวาเกีย              เครสตอฟสกี้, เซนิต

กลุ่มอี                02.00น.            สเปน – สวีเดน                      ลา คาร์ตูฆ่า, เซบีญ่า

15/06/2021

กลุ่มเอฟ            23.00น.            ฮังการี่ – โปรตุเกส                  ปุสกัส อารีน่า, บูดาเปสต์

กลุ่มเอฟ            02.00น.            ฝรั่งเศส – เยอรมนี                  อัลลิอันซ์ อารีน่า, มิวนิค

แมตช์ที่ 2 รอบแบ่งกลุ่ม

16/06/2021

กลุ่มบี               20.00น.            ฟินแลนด์ – รัสเซีย                  เครสตอฟสกี้, เซนิต

กลุ่มเอ               23.00น.            ตุรกี – เวลส์                         โอลิมปิก สเตเดี้ยม, บากู

กลุ่มเอ               02.00น.            อิตาลี – สวิตเซอร์แลนด์            สตาดิโอ โอลิมปิโก้, โรม

17/06/2021

กลุ่มซี                20.00น.            ยูเครน – นอร์ธ มาซิโดเนีย          อารีน่า นาติโอนาล่า, บูคาเรสต์

กลุ่มบี               23.00น.            เดนมาร์ก – เบลเยี่ยม              พาร์เคน สเตเดี้ยม, โคเปนเฮเก้น

กลุ่มซี                02.00น.            เนเธอร์แลนด์ – ออสเตรีย          โยฮัน ครัฟฟ์ อารีน่า, อัมสเตอร์ดัม

18/06/2021

กลุ่มอี                20.00น.            สวีเดน – สโลวาเกีย                เครสตอฟสกี้, เซนิต

กลุ่มดี               23.00น.            โครเอเชีย – สาธารณรัฐเช็ก        แฮมป์เด้น พาร์ค, กลาสโกว์

กลุ่มดี               02.00น.            อังกฤษ – สก็อตแลนด์             เวมบลีย์, ลอนดอน

19/06/2021

กลุ่มเอฟ            20.00น.            ฮังการี่ – ฝรั่งเศส                   ปุสกัสอารีน่า, บูดาเปสต์

กลุ่มเอฟ            23.00น.            โปรตุเกส – เยอรมนี                อัลลิอันซ์ อารีน่า, มิวนิค

กลุ่มอี                02.00น.            สเปน – โปแลนด์                   ลา คาร์ตูฆ่า, เซบีญ่า

แมตช์สุดท้ายของรอบแบ่งกลุ่ม

20/06/2021

กลุ่มเอ               23.00น.            อิตาลี – เวลส์                             สตาดิโอ โอลิมปิโก้, โรม

กลุ่มเอ               23.00น.            สวิตเซอร์แลนด์ – ตุรกี             โอลิมปิก สเตเดี้ยม, บากู

21/06/2021

กลุ่มซี                23.00น.            ยูเครน – ออสเตรีย                      อารีน่า นาติโอนาล่า, บูคาเรสต์

กลุ่มซี                23.00น.            นอร์ธ มาซิโดเนีย – เนเธอร์แลนด์ โยฮัน ครัฟฟ์ อารีน่า, อัมสเตอร์ดัม

กลุ่มบี               02.00น.            ฟินแลนด์ – เบลเยี่ยม               เครสตอฟสกี้, เซนิต

กลุ่มบี               02.00น.            รัสเซีย – เดนมาร์ก                  พาร์เคน สเตเดี้ยม, โคเปนเฮเก้น

22/06/2021

กลุ่มดี               02.00น.            สาธารณรัฐเช็ก – อังกฤษ          เวมบลีย์, ลอนดอน

กลุ่มดี               02.00น.            โครเอเชีย – สก็อตแลนด์           แฮมป์เด้น พาร์ค, กลาสโกว์

23/06/2021    

กลุ่มอี                23.00น.            สวีเดน – โปแลนด์                  เครสตอฟสกี้, เซนิต

กลุ่มอี                23.00น.            สโลวาเกีย – สเปน                  ลา คาร์ตูฆ่า, เซบีญ่า

กลุ่มเอฟ            02.00น.            เยอรมนี – ฮังการี่                   อัลลิอันซ์ อารีน่า, มิวนิค

กลุ่มเอฟ            02.00น.            โปรตุเกส – ฝรั่งเศส                ปุสกัส อารีน่า, บูดาเปสต์

รอบ 16 ทีมสุดท้าย

**เอาที่ 3 ของแต่ล่ะกลุ่มที่ผลงานดีที่สุดเข้ารอบจำนวน 4 ทีม

26/06/2021

23.00น.            (เกมที่ 38) อันดับ 2 กลุ่ม เอ  – อันดับสองกลุ่ม บี 

02.00น.            (เกมที่ 37) อันดับ 1 กลุ่ม เอ – อันดับสองกลุ่ม ซี  

27/06/2021    

23.00น.            (เกมที่ 40) อันดับ 1 กลุ่ม ซี – อันดับ 3กลุ่มดี/อี หรือเอฟ    

02.00น.            (เกมที่ 39) อันดับ 1 กลุ่ม บี – อันดับ 3กลุ่มเอ/ดี/อี หรือเอฟ

28/06/2021

23.00น.            (เกมที่ 42) อันดับ 2 กลุ่ม ดี – อันดับ 2 กลุ่ม อี

02.00น.            (เกมที่ 41) อันดับ 1 กลุ่ม เอฟ – อันดับ 3กลุ่มเอ/บี หรือซี

29/06/2021

23.00น.            (เกมที่ 44) อันดับ 1 กลุ่ม ดี – อันดับ 2 กลุ่มเอฟ

02.00น.            (เกมที่ 43) อันดับ 1 กลุ่ม อี – อันดับ 3 กลุ่มเอ/บี/ซี หรือ ดี.

รอบ 8 ทีมสุดท้าย

02/07/2021

23.00น.            (เกมที่ 45) ผู้ชนะเกมที่ 41 – ผู้ชนะเกมที่ 42

02.00น.            (เกมที่ 46) ผู้ชนะเกมที่ 39 – ผู้ชนะเกมที่ 37

03/07/2021

23.00น.            (เกมที่ 47) ผู้ชนะเกมที่ 40 – ผู้ชนะเกมที่ 38          

02.00น.            (เกมที่ 48) ผู้ชนะเกมที่ 43 – ผู้ชนะเกมที่ 44

รอบรองชนะเลิศ

6/07/2021        ผู้ชนะเกมที่ 46 – ผู้ชนะเกมที่ 45

07/07/2021      ผู้ชนะเกมที่ 48. – ผู้ชนะเกมที่ 47

รองชิงชนะเลิศ

11/07/2021                 ……………………. VS ……………………..

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม เอhttps://bit.ly/3x0m4hU

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม บีhttps://bit.ly/2S9BVMu

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม ซีhttps://bit.ly/3giqREH

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม ดีhttps://bit.ly/2TRHcbW

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม อีhttps://bit.ly/3cq8Ymh

ส่องรายชื่อพร้อมเบอร์เสื้อยูโร 2020 กลุ่ม เอฟhttps://bit.ly/3gfzQGJ

Facebook Comments

Related Articles