เช็กเลย!โปรแกรมฟุตบอลโลก2018รอบแบ่งกลุ่ม

24068619_2020261531323017_3124406699104735405_o

โปรแกรมการแข่งขันฟุตบอลโลก 2018 รอบแบ่งกลุ่มที่ประเทศรัสเซีย ได้ออกมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

กลุ่ม เอ ประกอบไปด้วย รัสเซีย (เจ้าภาพ), ซาอุดิอาราเบีย, อียิปต์ และ อรุกวัย

14/06/2018      22.00น. รัสเซีย – ซาอุดิอาราเบีย

15/06/2018      19.00น. อียิปต์ – อรุกวัย

19/06/2018      01.00น. รัสเซีย – อิยิปต์

20/06/2018      22.00น. อรุกวัย – ซาอุดิอาราเบีย

25/06/2018      21.00น. อรุกวัย – รัสเซีย

25/06/2018      21.00น. ซาอุดิอาราเบีย – อียิปต์

กลุ่ม บี ประกอบไปด้วย โปรตุเกส, สเปน, โมร็อคโก และ อิหร่าน

15/06/2018      22.00น. โมร็อคโก – อิหร่าน

15/06/2018      01.00น. โปรตุเกส – สเปน

20/06/2018      19.00น. โปรตุเกส – โมร็อคโก

20/06/2018      01.00น. อิหร่าน – สเปน

25/06/2018      01.00น. อิหร่าน – โปรตุเกส

25/06/2018      01.00น. สเปน – โมร็อคโก

กลุ่ม ซี ประกอบไปด้วย ฝรั่งเศส, ออสเตรเลีย, เปรู และ เดนมาร์ก

16/06/2018      17.00น. ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย

16/06/2018      23.00น. เปรู – เดนมาร์ก

21/06/2018      19.00น. ฝรั่งเศส – เปรู

21/06/2018      22.00น. เดนมาร์ก – ออสเตรเลีย

26/06/2018      21.00น. ออสเตรเลีย – เปรู

26/06/2018      21.00น. เดนมาร์ก – ฝรั่งเศส

กลุ่มดี ประกอบไปด้วย อาร์เจนติน่า, ไอซ์แลนด์, โครเอเชีย และ ไนจีเรีย

16/06/2018      20.00น. อาร์เจนติน่า – ไอซ์แลนด์

16/06/2018      02.00น. โครเอเชีย – ไนจีเรีย

21/06/2018      01.00น. อาร์เจนติน่า – โครเอเชีย

22/06/2018      22.00น. ไนจีเรีย – ไอซ์แลนด์

26/06/2018      01.00น. ไอซ์แลนด์ – โครเอเชีย

26/06/2018      01.00น. อาร์เจนติน่า – ไนจีเรีย

กลุ่มอี ประกอบไปด้วย บราซิล, สวิตเซอร์แลนด์, คอสตาริก้า และ เซอร์เบีย

17/06/2018      19.00น. คอสตาริก้า – เซอร์เบีย

17/06/2018      01.00น. บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์

22/06/2018      19.00น. บราซิล – คอสตาริก้า

22/06/2018      01.00น. เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์

27/06/2018      01.00น. เซอร์เบีย – บราซิล

27/06/2018      01.00น. สวิตเซอร์แลนด์ – คอสตาริก้า

กลุ่ม เอฟ ประกอบไปด้วย เยอรมัน, เม็กซิโก, สวีเดน และ เกาหลีใต้

17/06/2018      22.00น. เยอรมัน – เม็กซิโก

18/06/2018      19.00น. สวีเดน – เกาหลีใต้

23/06/2018      22.00น. เยอรมัน – สวีเดน

23/06/2018      01.00น. เกาหลีใต้ – เม็กซิโก

27/06/2018      21.00น. เม็กซิโก – สวีเดน

27/06/2018      21.00น. เกาหลีใต้ – เยอรมัน

กลุ่ม จี ประกอบไปด้วย เบลเยี่ยม, ปานามา, ตูนิเซีย และ อังกฤษ

18/06/2018      22.00น. เบลเยี่ยม – ปานามา

18/06/2018      01.00น. ตูนิเซีย – อังกฤษ

23/06/2018      19.00น. เบลเยี่ยม – ตูนิเซีย

24/06/2018      19.00น. อังกฤษ – ปานามา

28/06/2018      01.00น. อังกฤษ – เบลเยี่ยม

28/06/2018      01.00น. ปานามา – ตูนิเซีย

กลุ่ม เอช ประกอบไปด้วย โปแลนด์, เซเนกัล, โคลอมเบีย และ ญี่ปุ่น

19/06/2018      19.00น. โปแลนด์ – เซเนกัล

19/06/2018      22.00น. โคลอมเบีย – ญี่ปุ่น

24/06/2018      22.00น. ญี่ปุ่น – เซเนกัล

24/06/2018      01.00น. โปแลนด์ – โคลอมเบีย

28/06/2018      21.00น. ญี่ปุ่น – โปแลนด์

28/06/2018      21.00น. เซเนกัล – โคลอมเบีย

Comments

comments